Kapamilya at Kapuso stars pukpukan ang laban sa acting awards ng PMPC

October 06, 2018

PORMAL nang inilabas ng Philippine Movie Press Club (PMPC) ang listahan ng official nominees para sa 32nd Star Awards For Television.

Ang gabi ng parangal ay gaganapin sa ika-14 ng Oktubre, 2018, sa  Henry Lee Irwin Theater, Ateneo de Manila Univeristy.

Sa pamunuan ng kasalukuyang pangulong Joe Barrameda, mga opisyal at miyembro, ang 32nd PMPC Star Awards For TV ay mula sa produksyon ni Ms. Tess Celestino ng Airtime Marketing Philippines at sa direksyon ni Bert de Leon.

Narito ang mga nominado:

Best Tv Station: ABS-CBN 2, CNN PHILIPPINES, GMA 7, GMA NEWS TV, IBC 13, NET 25, PTV 4, TV5,  UNTV 37

Best Primetime TV Series: Bagani  (ABS-CBN 2), Inday Will Always Love You (GMA 7), Kambal,  Karibal (GMA 7), Since I Found You (ABS-CBN 2),  Sherlock Jr  (GMA 7), The Blood Sisters  (ABS-CBN 2), The Good Son  (ABS-CBN 2)

Best Daytime Drama Series:  Asintado (ABS-CBN 2), Contessa (GMA 7),  Hanggang Saan (ABS-CBN 2),     Hindi Ko Kayang Iwan Ka (GMA 7), Precious Hearts Romances Presents Araw Gabi (ABS-CBN 2), Sana Dalawa Ang Puso (ABS-CBN 2), The Stepdaughters (GMA 7)

Best Drama Actress: Erich Gonzales (The Blood Sisters / ABS-CBN 2), Glaiza  de Castro (Contessa / GMA  7), Jodi Sta. Maria (Sana Dalawa Ang Puso / ABS-CBN 2), Julia Montes (Asintado / ABS-CBN 2),  Katrina Halili (The Stepdaughters / GMA 7), Liza Soberano (Bagani/ ABS-CBN 2), Sylvia Sanchez (Hanggang Saan / ABS-CBN 2), Yasmien Kurdi (Hindi Ko Kayang Iwan Ka / GMA 7)  

Best Drama Actor:  Arjo Atayde (Hanggang Saan / ABS-CBN 2), Coco Martin (FPJ's  Ang Probinsyano / ABS-CBN 2), Enrique Gil (Bagani / ABS-CBN 2),   Jerome Ponce (The Good Son / ABS-CBN 2), JM de Guzman (PHR Presents Araw Gabi / ABS-CBN 2), Joshua Garcia (The Good Son / ABS-CBN 2), Nash Aguas (The Good Son / ABS-CBN 2), Piolo Pascual (Since I Found You / ABS-CBN 2)

Best Drama Supporting Actress:  Eula Valdes (The Good Son / ABS-CBN 2),  Kyline Alcantara (Kambal, Karibal / GMA 7),  Lorna Tolentino (Asintado / ABS-CBN 2),  Mylene  Dizon (The Good Son / ABS-CBN 2),    Pauline Mendoza (Kambal, Karibal / GMA 7),  Shaina Magdayao (Asintado / ABS-CBN 2), Susan Roces (FPJ's Ang Probinsyano / ABS-CBN 2), Yassi Pressman (FPJ’s Ang Probinsyano / ABS-CBN 2)

Best Drama Supporting Actor: Ariel Rivera (Hanggang Saan / ABS-CBN 2), Arnold Reyes (Hanggang Saan / ABS-CBN 2), Christopher de Leon (Sana Dalawa Ang Puso / ABS-CBN 2), Gabby Eigenmann (Contessa / GMA 7), Gary Estrada (The Stepdaughters / GMA 7), Jhong Hilario (FPJ's Ang Probinsyano / ABS-CBN 2), John Estrada (The Good Son / ABS-CBN 2), Matteo Guidicelli (Bagani / ABS-CBN 2)        

Best Child Performer: Caprice Cayetano (Hindi Ko Kayang Iwan Ka / GMA 7), Karlo Ezekiel Torres (The Blood Sisters/ ABS-CBN 2), Leanne Bautista (The Cure / GMA 7), Naomi "Heart" Ramos (FPJ's Ang Probinsyano /ABS-CBN 2), Seth Dela Cruz (Hindi Ko Kayang Iwan Ka/ GMA 7), Yñigo Delen (Since I Found You/ ABS-CBN 2,

Sofia Pablo (Sherlock Jr / GMA 7), Zachie Rivera (The Stepdaughters / GMA)  

Best New Male Tv Personality: Charles Kieron (Asintado / ABS-CBN 2), Greg Hawkins (It's Showtime / ABS-CBN 2), Henz Villaraiz (Sana Dalawa Ang Puso / ABS-CBN 2), Kelvin Miranda (Bubble Gang / GMA 7), Kendoll (Eat Bulaga / GMA 7), Markus Paterson (Sana Dalawa Ang Puso / ABS-CBN 2), Ronwaldo Martin (FPJ's Ang Probinsyano / ABS-CBN 2), Wilbert Ross (It's Showtime / ABS-CBN 2)  

Best New Female TV Personality: Charlie Dizon (Bagani /ABS- CBN 2), Heaven Peralejo (Wansapanataym Presents: Jasmin’s Flower Power / ABS-CBN 2), Jackie Gonzaga (It's Showtime / ABS-CBN 2), Mary Joy Apostol (MMK-Portrait / ABS-CBN 2), Maxine Medina (Hanggang Saan / ABS-CBN 2), Tricia Bersano (Iskoolmates / PTV 4)  

Best Single Performance By An Actress: Ana Capri (MMK – Medalya / ABS-CBN 2), Claire Ruiz (MMK - Bibliya / ABS-CBN 2),  Denise Laurel (MMK - Hapag Kainan / ABS-CBN 2), Gloria Diaz (Ipaglaban Mo-Daya / ABS-CBN 2), Ina Raymundo  (MMK-Sunflower / ABS-CBN 2), Kim Chiu (Ipaglaban Mo-Korea / ABS-CBN 2),

Pokwang (MMK – Eskoba / ABS-CBN 2), Sharlene San Pedro (MMK -Rubber Shoes / ABS-CBN 2)

Best Single Performance By An Actor: Alden Richards  (Magpakailanman - Kuwentong Marawi sa Mata ng Isang Sundalo / GMA 7), Angelo Ilagan (MMK – Lambat / ABS-CBN 2), Ian Veneracion (MMK – Portrait / ABS-CBN 2),  James Blanco (MMK - Hapag Kainan / ABS-CBN 2), Joross Gamboa (MMK - Alkansya / ABS-CBN 2), McCoy de Leon (Ipaglaban Mo – Katiwala / ABS-CBN 2), Ruru Madrid (Magpakailanman -Takbo Ng Buhay Ko / GMA 7), Zaijan Jaranilla  (Ipaglaban Mo: Titser / ABS-CBN 2)

Best Comedy Actor: Jayson Gainza (Banana Sundae  ABS CBN 2), Jobert Austria (Banana Sundae ABS-CBN 2), Michael V (Pepito Manaloto GMA 7), Ogie Alcasid (Home Sweetie Home ABS-CBN 2), Piolo Pascual (Home Sweetie Home ABS-CBN 2), Pooh (Banana Sundae ABS-CBN 2), Ryan Bang (Banana Sundae ABS-CBN 2), Sef Cadayona (Bubble Gang GMA 7)

Best Comedy Actress:

Angelica Panganiban (Banana Sundae ABS-CBN 2), Chariz Solomon (Bubble Gang GMA 7), Manilyn Reynes (Pepito Manaloto GMA 7), Nova Villa (Pepito Manaloto GMA 7), Rufa Mae Quinto (Home Sweetie ABS-CBN 2),

Sunshine Garcia (Banana Sundae ABS-CBN 2), Toni Gonzaga (Home Sweetie Home ABS-CBN 2)