ABS-CBN waging Best TV Station

October 15, 2018
Jerome Ponce

MULING nasungkit ng ABS-CBN ang  pinakamataas na karangalang  Best TV Station sa katatapos na 32nd PMPC Star Awards For TV nu’ng Sunday night (Oct. 14) sa Henry Lee Irwin Theater, Ateneo de Manila University.

Wagi naman bilang Best Drama Actor sina Joshua Garcia at Jerome Ponce ng The Good Son ng ABS-CBN 2 at Best Drama Actress si Yasmien Kurdi ng Hindi Ko Kayang Iwan Ka ng GMA 7. 

Tulad nang inaasahan, naging maningning ang pagtitipon-tipon ng mga bituin mula sa iba’t ibang istasyon ng telebisyon, na pinangunahan ng mga hosts na sina Jodi Sta. Maria, Kim Chui, Yassi Pressman, Raymond Gutierrez at Robi Domingo.

Inawit nina Kiana Valenciano, Isabela Vinzon at Jayda Avanzado ang isang Ariana Grande medley.  Samantalang pinainit naman  nina Jerome Ponce, McCoy de Leon, Charles Kieron, Heaven Peralejo, Vivoree Esclito at Michelle Vito ang entablado sa isang dance number.

Sing and dance  number din ang inihandog ni Vina Morales; at Barry Manilow medley naman ang handog ng Broadway Boys na sina Francis, Joshua, Benedict at Joshua, kasama si Mitoy Yonting.

Ang Ading Fernando Lifetime Achievement Award ay ipinagkaloob kay Quezon City Mayor Herbert Bautista; ang Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award naman ay kay Arnold Clavio.

Ang German Moreno Power Tandem ay kina Coco Martin at Yassi Pressman ipinagkaloob.

Samantala, dahil umabot na sa 15 awards ang ASAP bilang Best Musical Variety Show, iniluklok ang programa sa Hall of Fame Award, at mapapahanay na ito sa mga nauna nang Hall of Famer na Maalaala Mo Kaya (Best Drama Anthology), Bubble Gang (Best Gag Show), Eat Bulaga (Best Variety Show) at Boy Abunda (Best Male Showbiz Oriented Talk Show Host).

At bilang tribute sa pagluklok sa ASAP sa Hall of Fame, sa opening number ay naghandog ng awitin ang mga ASAP mainstays na sina Angeline Quinto at Darryl Ong; at masiglang dance production number naman mula kina Kim Chui at Enchong Dee, kasama ang G Force. .

Mapapanood ang kabuuan ng Star Awards for  TV sa Oktubre 28 sa ABS-CBN Sunday’s Best pagkatapos ng Gandang Gabi  Vice.

Narito ang kumpletong listahan ng mga nanalo:

.Best TV Station:  ABS-CBN 2

Best Primetime TV Series:  The Good Son  (ABS-CBN 2) 

Best Daytime Drama Series:  Contessa (GMA 7) 

Best Drama Actress:  Yasmien Kurdi (Hindi Ko Kayang Iwan Ka / GMA 7) 

Best Drama Actor: (TIE) Joshua Garcia (The Good Son / ABS-CBN 2) and Jerome Ponce (The Good Son / ABS-

CBN 2)  

Best Drama Supporting Actress:  (TIE) Lorna Tolentino (Asintado / ABS-CBN 2) and Kyline Alcantara
(Kambal, Karibal / GMA 7)

Best Drama Supporting Actor:  Gabby Eigenmann (Contessa / GMA 7)

Best Child Performer:  Seth Dela Cruz (Hindi Ko Kayang Iwan Ka/ GMA 7) 

Best New Male Tv Personality:  Kendoll (Eat Bulaga / GMA 7) 

Best New Female TV Personality: Heaven Peralejo (Wansapanataym Presents: Jasmin’s Flower Power / ABS-CBN

2) Best Drama Anthology:  Ipaglaban Mo (ABS-CBN 2)

Best Single Performance By An Actress:  Kim Chiu (Ipaglaban Mo-Korea / ABS-CBN 2)

Best Single Performance By An Actor:  (TIE) James Blanco (MMK - Hapag Kainan / ABS-CBN 2)  and Ruru
Madrid (Magpakailanman -Takbo Ng Buhay Ko / GMA 7)

Best Public Service Program:  Healing Galing (TV 5)

Best Public Service Program Host:  Vicky Morales (Wish Ko Lang / GMA 7)

Best Gag Show:  Goin' Bulilit (ABS-CBN 2)

Best Comedy Show:  Pepito Manaloto (GMA 7)

Best Comedy Actor:  Ogie Alcasid (Home Sweetie Home ABS-CBN 2 )

Best Comedy Actress:  Rufa Mae Quinto (Home Sweetie ABS-CBN 2)

Best Musical Variety Show:  Letters And Music (NET 25)

Best Variety Show:  Sunday Pinasaya (GMA 7)

Best Female TV Host:  Maine Mendoza (Eat Bulaga GMA 7)

Best Male TV Host:  Alden Richards (Eat Bulaga GMA 7)

Best Educational Program:  Matanglawin (ABS-CBN 2)

Best Educational Program Host:  Kim Atienza (Matanglawin ABS-CBN 2)

Best Celebrity Talk Show:  Tonight With Boy Abunda  (ABS-CBN 2)

Best Celebrity Talk Show Host:  Boy Abunda (Tonight With Boy Abunda ABS-CBN 2)

Best Documentary Program:  I-Witness (GMA 7)

Best Documentary Program Host:  Atom Araullo, Howie Severino, Kara David, Jay Taruc,Mariz Umali, Sandra
Aguinaldo (I-Witness GMA 7)

Best Documentary Special:  Paglayang Minamahal (ABS-CBN 2)

Best Horror/Fantasy Program:  Wansapanataym (ABS-CBN 2)

Best Magazine Show:  Kapuso Mo Jessica Soho (GMA 7)

Best Magazine Show Host:  Korina Sanchez (Rated K ABS-CBN 2)

Best News Program:  TV Patrol (ABS-CBN 2)

Best Male Newscaster:  Raffy Tima (Balitanghali GMA  NEWS TV)

Best Female Newscaster:  Bernadette Sembrano (TV Patrol ABS-CBN 2)

Best Morning Show:  Umagang Kay Ganda (ABS-CBN 2)

Best Morning Show Host:  Susan Enriquez, Connie Sison, Pia Arcanghel, Nathaniel Cruz, Arnold Clavio, Lyn Ching, Lhar Santiago, Suzie Entrata, Ivan Mayrina, Love Añover  (Unang Hirit GMA 7)

Best Public Affairs Program:  The Bottomline (ABS-CBN 2)

Best Public Affairs Program Host:  Boy Abunda (The Bottomline ABS-CBN 2)

Best Travel Show:  G Diaries (ABS-CBN 2)

Best Travel Show Host:  Gina Lopez (G Diaries ABS-CBN 2)

Best Lifestyle Show:  The World Of Gandang Ricky Reyes (GMA NEWS TV)

Best Lifestyle Show Host:  Ricky Reyes (The World Of Gandang Ricky Reyes GMA NEWS TV)

Best Talent Search Program Host:  Luis Manzano (I Can See Your Voice ABS CBN 2)

Best Children Show:  Homework (NET 25)

Best Children Show Host:  Sally Lopez Homework (NET 25)

Ading Fernando Lifetime Achievement Award:  Herbert Bautista

Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award:  Arnold Clavio

German Moreno Power Tandem of the Year:  Coco Martin and Yassi Pressman

Hall of Fame Award:  ASAP  (Best Musical Variety Show)